top of page
![Thammasatlogo.png](https://static.wixstatic.com/media/b8deb4_f76d9fa1a7b44974866ee5a479ffc14a~mv2.png/v1/crop/x_0,y_43,w_289,h_285/fill/w_57,h_56,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/Thammasatlogo.png)
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
วิทยาลัยพัฒนศาสตร์ ป๋วย อึ๊งภากรณ์
บัณฑิตอาสาสมัครรุ่นที่ 50 เข้าเฝ้าผู้แทนพระองค์
เมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายน 2561 เวลา 15.00 น. ณ ศาลาสหทัยสมาคม ในพระบรมมหาราชวัง สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม ให้ พลเอกสุรยุทธ์ จุลานนท์ องคมนตรี ปฏิบัติพระราชกรณียกิจแทนพระองค์ ในการออกรับบัณฑิตอาสาสมัคร รุ่นที่ 50 ปีการศึกษา 2561 เพื่อกราบลา พร้อมน้อมรับโอวาทก่อนออกปฏิบัติงานสนาม เพื่อความเป็นสิริมงคล และเป็นกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ต่อไป โดยรองศาสตราจารย์เกศินี วิฑูรชาติ อธิการบดีมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เป็นผู้นำคณะเข้าพบผู้แทนพระองค์ ความสำคัญตอนหนึ่งว่า ...ทุกท่านจะได้ออกไปปฏิบัติงานภาคสนามร่วมกับหน่วยงานต่างๆ ในท้องถิ่นชนบท อันเป็นขั้นตอนหนึ่งของหลักสูตรการเรียนการสอน ที่จะช่วยเสริมสร้างทักษะและประสบการณ์ ในการทำงานเพื่อสังคมร่วมกับผู้อื่นอย่างมีประสิทธิภาพ...
![45506197_2061549920758482_39415602800303](https://static.wixstatic.com/media/b8deb4_d26acc419ce84e5a862bb01239cf35e3~mv2.jpg/v1/fill/w_689,h_426,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/45506197_2061549920758482_39415602800303.jpg)
bottom of page