![Thammasatlogo.png](https://static.wixstatic.com/media/b8deb4_f76d9fa1a7b44974866ee5a479ffc14a~mv2.png/v1/crop/x_0,y_43,w_289,h_285/fill/w_57,h_56,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/Thammasatlogo.png)
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
วิทยาลัยพัฒนศาสตร์ ป๋วย อึ๊งภากรณ์
นศ.วิทยาลัยพัฒนศาสตร์ฯ ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 โครงการCaltex Fuel Your School
นักศึกษาปริญญาตรี สาขาวิชาการพัฒนาเชิงสร้างสรรค์ วิทยาลัยพัฒนศาสตร์ ป๋วย อึ๊งภากรณ์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ได้แก่
นางสาวลลิดา ดวงบุบผา, นายปวรุตม์ ทองโศภิน, นายนฤชล กมลณรจน์ และนายชนกชนน์ ทองปลูก ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1 พร้อมเงินรางวัล 3 หมื่นบาท จากการประกวดโครงการ Caltex Fuel Your School : คาลเท็กซ์เติมพลังปัญญา ปลูกต้นกล้าเยาวชน ปี 4 โครงการที่ได้รับรางวัล คือ"โครงการฟื้นฟูบทบาทกระบือสู่การพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวเชิงนวัตวิถี"
![47490284_776039312746451_731740633562297](https://static.wixstatic.com/media/b8deb4_d889adb1c38c4be2882e0705cc84d81d~mv2.jpg/v1/fill/w_707,h_476,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/47490284_776039312746451_731740633562297.jpg)
![47680820_776039332746449_819809644918394](https://static.wixstatic.com/media/b8deb4_6c2871e2c38b41a9b27553a429a13098~mv2.jpg/v1/fill/w_123,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/47680820_776039332746449_819809644918394.jpg)
ซึ่งมีทีมที่เข้าประกวดทั้งหมด 60 ทีม จากมหาวิทยาลัยทั่วประเทศ และผ่านเข้ารอบ จำนวน 11 ทีม และได้ประกาศผลทีมที่ได้รับรางวัลต่างๆ เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน 2561 ที่ผ่านมา ณ โรงแรมชาเทรียม ริเวอร์ไซด์ กรุงเทพมหานคร โดยโครงการ Caltex Fuel Your School : คาลเท็กซ์เติมพลังปัญญา ปลูกต้นกล้าเยาวชน เป็นส่วนหนึ่งของโครงการ Energy for Learning ของเชฟรอน ซึ่งเป็นโครงการช่วยเหลือสังคมที่สำคัญของคาลเท็กซ์ในประเทศต่างๆทั่วโลก โดยเป็นกิจกรรมที่เกิดจากความร่วมมือร่วมใจของทุกๆฝ่ายที่ช่วยเหลือพัฒนาสังคมเพื่อการเรียนรู้ของไทยอย่างต่อเนื่อง